Skip to main content

Posts

Showing posts with the label Darussan Rayuwa (Life Lessons)

DARUSSAN RAYUWA DAGA JARUMI SHAH RUKH KHAN 05

DARUSSAN RAYUWA DAGA JARUMI SHAH RUKH KHAN

Kashi Na ɗaya 03

Fitowa Ta Biyar 05

Daga Haiman Khan Raees

Bismillahir Rahmanir Raheem.

Barkan Mu da Warhaka.

A wanna fitowa kuma zan kawo muku wasu Zantuttuka ne na wannan Jarumi waɗanda su ke ƙunshe da saƙonni na soyayya, jan hankali da kuma Nasiha dangane da abubuwan da suka shafi rayuwar yau da kullum. Mafi yawancin waɗannan zantuka ya furta su ne a wajen tarukkan sa aka gayyace shi. Ga su kamar haka:

1. “Kada ka zama masanin Falsafa kafin ka zama mai kuɗi". (har sai ka zama mai kuɗi)

 2. "Kada ku bari abubuwan da kuke tsoro su zama kwalayen da zasu rufe ku. Ku Buɗe su, ku ji su kuma ku maida su manyan abubuwan da zasu dinga ƙarfafa muku guiwa. Na yi muku Alƙawari babu abinda zai ɓaci". (idan kuka aikata hakan).

3."Ku yi karatu sosai, ku yi wasa Matuƙa. Kada ku bari wani abu ya dakatar da ku, kuma kada ku sake ku rayu a cikin mafarkin wani".

 4. "Ruɗu wata hanya ce ta samun fahimta a duniya. Kada ka damu da …

DON'T FORCE A RELATIONSHIP THAT WAS NEVER MEANT TO BE

DON'T FORCE A RELATIONSHIP THAT WAS NOT MEANT TO WORK

Sometimes it’s better to move on than to hold on to a person who doesn’t understand you. Sometimes your absence will teach what your presence cannot.
You need to stop breaking your heart in trying to make a relationship work that clearly isn’t meant to work. You can’t force someone to care about you. You can’t force someone to be loyal. You can’t force someone to be the person you need them to be.

Truth is - Sometimes, the person you want most is the person you would be best without. We just never realize. You have got to understand some things are meant to happen, but just not meant to be. Some things are meant to come in your life, just not meant to stay.
In all you do to show love, don’t lose yourself by trying to fix what should never even have been there even before. You can’t get the relationship you need from someone who’s not ready to give it you.
You have got to feel the same. And I know it’s hard when your heart feel…

DARUSSAN RAYUWA DAGA JARUMI SHAH RUKH KHAN 04

DARUSSAN RAYUWA DAGA JARUMI SHAH RUKH KHAN

Kashi Na ɗaya 02

Fitowa Ta huɗu 04

Daga Haiman Khan Raees

Bismillahir Rahmanir Raheem.

Barkan Mu da Warhaka.

11. MOHABBATEIN: A Yayinda kake son mutum so na Haƙiƙa, ko mutuwa ba zata iya raba ku ba, domin ko da ɗayan ya mutu zai ci gaba da Wanzuwa a cikin zuciyar ɗayan. Ma'ana dai, daga lokacin da ka faɗa soyayya ta zahiri, to babu kai babu Kaɗaici. Har abada!

12. KABHI KHUSHI KABHIE GHAM: A Rayuwa ba kullum ake kwana a gado ba, wani lokaci ka kan tsinci kanka a cikin farin ciki, wani lokaci kuma akasin haka. Amma ka sani cewa ahalin ka zasu kasance tare da kai a cikin kowane irin yanayi ka tsinci kanka. Idan kuwa soyayya ta ratso, to ka tsaya da kyau ka yanke hukuncin da ya dace, ko da ace ya saɓa musu, kada ka damu komai zai yi daidai. Ahali sun saba haka.

 13. MY NAME IS KHAN:
A duk inda ka tsinci kanka a rayuwa, ka kasance mutum mai gaskiya da riƙon amana, ka zama mai cika alkawari kuma mai magana ɗaya. Kada ka raina mutum ko yaya ya…

DARUSSAN RAYUWA DAGA JARUMI SHAH RUKH KHAN 03

DARUSSAN RAYUWA DAGA JARUMI SHAH RUKH KHAN

Kashi Na ɗaya 02

Fitowa Ta uku 03

Daga Haiman Khan Raees

Bismillahir Rahmanir Raheem.

Barkan Mu da Warhaka.


Kamar yadda na sanar a cikin rubutu na da ya gabata cewa a fitowa ta biyu zan taɓo Darussan da ke cikin Fina Finan Jarumi Shah Rukh Khan, to Alhamdulillahi gashi Allaah Ya amince min. A ƙalla daga farkon fara aikin sa zuwa yanzu jarumin ya fito a cikin Fina Finai sama da 80, don haka ba dukkan su ne zan yi magana a kansu ba, zan taɓa waɗanda Allaah Ya bani iko ne kawai.

1. DILWALE DULHANIA LE JAYENGE:
Daga cikin fannonin da Jarumi SRK ya ƙware a fagen su akwai fahimtar yanayin motsin jiki da Ma'anar sa watau body language kenan. Mun ga misalin hakan a cikin Fim ɗin DDLJ, in da ya tsammaci cewa yarinyar da yake so zata waigo bayan ta tafi kuma hakan alama ce na tana son shi. Kuma a wajen Raj Malhotra, kwalliya ta biya kuɗin Sabulu.
Sannan Kamar dai Raj, in dai har ka san ka faɗa soyayya to kada ka sake ka bar abinda kake so ya tser…

DARUSSA TALATIN DA BIYAR (35) DA ZASU TAIMAKA MAKA WAJEN INGANTA RAYUWAR KA

DAURE KA/KI KARANTA WAYANNAN NASIHOHI 35 zasu taimake ka/ki wurin samun ingantacciyar rayuwa
______________________________________
1- ka fara yininka da sallar asubahi da azkar domin samun rabo da tsira.

2- ka zarce da istgfari har sai shaidan ya debe
tsammanin samun rabo a jikinka.

3-kar ka daina addu'a dumin itace igiyar tsira

4-ka tuna cewa mala'iku suna rubuta maganganunka.

5-kyawun yatsu shine ka rika qidaya TASBIH dasu.

6- idan ka shiga damuwa da qunci kace" la ila ha illallah".

7- ka sayi addu'ar talakawa da soyayyan marayu da kudadenka.

8-doguwar sujada 1 wanda aka yita saboda tsoron ALLAH yafi maka bene da aka gina na zinari.

9- ka tauna magana kafin kafadeta domin tana iya zama ajalinka.

10- ka guji addu'ar wanda aka zalunta da hawayen wanda aka hana.

11- kafin ka karanta jaridu da mujallu mai zai hana.kafara karanta alqur'ani.

12- ka zama dalilin gyaruwan iyalanka.

13- ka tilastawa ranka wurin bin dokokin Allah ,
domin ita rai tana umarni ne …

DARUSSAN RAYUWA DAGA JARUMI SHAH RUKH KHAN 02

DARUSSAN RAYUWA DAGA JARUMI SHAH RUKH KHAN

Kashi Na ɗaya 01

Fitowa Ta Biyu 02

Daga Haiman Khan Raees

Bismillahir Rahmanir Raheem.

Barkan Mu da Warhaka.


 7. GIRMAN KAI RAWANIN TSIYA:

 Jarumi Shah Rukh Khan yana daga cikin Jaruman Indiya da suka fi saura sauƙin kai da iya mu'amala. Bugu da ƙari SRK bashi da girman kan tsayawa a nuna mishi abinda bai sani ba ko bai iya ba ko da kuwa ace wanda zai koya masa abin nan yana ƙasa da shi ne sosai. Domin mun ga hakan a fili Yayinda ake ɗaukan fim ɗin Zero inda ƴar cikin sa mai suna Suhana ta zo tana koya masa wasu al'amura dangane da aikin fim ɗin.

8. ƊAN UWA RABIN JIKI:

Mutane da yawa basu san cewa Jarumi Shah Rukh Khan yana da wata ƴar uwa ba, amma a zahiri yana da ita. Su biyu mahaifiyar su ta haifa. Bayan mutuwar iyayen su wannan ƴar uwa tasa ta faɗa cikin mawuyacin hali na rashin lafiya wanda wasu da dama ma sun yi tunanin mutuwa zata yi, amma hakan bai sa ɗan uwanta ya guje ta ba. Hasali ma, mafi yawancin ayyukan da ya karɓa a fa…

DARUSSAN RAYUWA DAGA JARUMI SHAH RUKH KHAN 01

DARUSSAN RAYUWA DAGA JARUMI SHAH RUKH KHAN 
Kashi Na ɗaya 01
Fitowa Ta Ɗaya 01
Daga Haiman Khan Raees 
Bismillahir Rahmanir Raheem. 
Barkan Mu da Warhaka. 
   Jarumi Shah Rukh Khan yana ɗaya daga cikin Manya-manyan Jaruman Fina Finan Ƙasar India. Na san cewa wannan Jarumi baya buƙatar a bayyana ko shi wanene a harkar Fina-Finan India 🇮🇳, domin kuwa duniya ta riga ta san da wanzuwar sa. Babu wani waje da ake kallon fim ko da a cikin rijiya ne da sunan wannan bawan Allaah bai je ba, to amma ba wannan ne abin mamakin ba, hatta ma waɗanda basu san da wanzuwar kallace-kallacen Fina-Finai ba ma sun san shi a hoto ko kuma labari. Misali, an kai wani mataki da a nan arewacin Nijeriya da zarar ka faɗi wata kalma ta soyayya ko kuma ka aikata wani gagarumin abu da ya danganci soyayya, nan take sai kaji ana cewa 'hmm su sharukhan baban soyayya, uhm kaji su sharukhan da dai abubuwa Makamantan haka masu Alamta cewa jarumin ya samu isa zuwa wajen waɗannan mutane. Wannan kuma har wa yau alama …