Showing posts with label Fina-Finai (Films). Show all posts
Showing posts with label Fina-Finai (Films). Show all posts

Wednesday, 16 January 2019

YADDA KASUWANCIN FINAFINAI SUKA KASANCE A SHEKARA TA 2018

YADDA KASUWANCIN FINAFINAI SUKA KASANCE A SHEKARA TA 2018.


A shekara ta 2018 Bollywood Box office an saki 218 Films. A cikinsu akwai sama da finafinai 24 na Hollywood ne, sannan kuma akwai na wasu yarukan dake India amma an sakesu da yaren Hindi.

1. A dadin kudadan da aka samu shine4360cr nett a 2018 Idan aka hade har Finafinai Hollywood da na sauran bangarorin India da aka sakesu a yaren India. Idan kuam iya finafinan da aka saki a yaren Hindi ne to kudin zai zama 3550cr nett.

2. Idan aka hade duka finafinan da aka saki a Bollywood Boxoffice wanda ya hada harda finafinan Bollywood an samu finafinan 96 da suka haura 1cr yayinda sama da 120cr suka gaza samun 1cr a kasuwancinsu.

3. Finafinai 55 ne suka samu damar haura 10cr nett a india. Amma sha biyu daga cikinsu Hollywood Film ne. Hakan ya nuna finafinan da aka saki a yaren Hindi 43 ne suka samu damar kawo sama da 10cr nett.

4. Finafinai 29 ne suka samu damar haura 50cr nett a India. Amma 6 daga cikinsu finafinan Hollywood ne.

5. An samu finafiani 14 da suka haura 100cr nett a India wanda acikinsu aka samu hollywood film guda daya.

6. Finafinai 8 suka kawo sama da 15cr nett a India. Acikinsu akwai Hollywood film guda 1.

7. Finafinai 4 suka kawo sama da 200cr nett a India amma daya daga cikinsu hollywood film ne.

8. Ansamu finafinai 2 sun haura 300cr wato Sanju da Padmaavat wanda wannan itace shekara ta biyu da aka samu finafinai 2 da suka haura 300cr. Sultan da Dangal 2016.

A dadin kudin da a shekara ta 2018 duka finafinan da aka saki a Bollywood Boxoffice harda na Hollywood da aka saki a Bollywood shine 435cr nett.

A dadain kudin da aka samu a shekara ta 2018 amma iya na yaren Hindi da aka saki a Bollywood shine 3350cr nett.

A shekara ta 2018 an samu Hits guda 30 amma 7 daga ciki Hollywood films ne.

Hakan yake nuni finafinai 23 ne na India da aka sake a yaren Hindi suka samu matsayin (Blockbuster/Super Hit/Hit/Semi Hit/Above Average).

An sama da finafinai 170 da suka fadi a Boxoffice wanda suke matsayin Flop ko Disaster wanda daga cikinsu akwai finafinai 120 da suka gaza kawo 1cr.

Success Ratio na 2018 shine 12% wanda finafinai 23 ne suka iya kawo daga matsayin Blockbuster zuwa Average acikin finafinai 194.

2018 tana daya daga cikin shekarun da Bollywood tafi samun nasara a wannan Decade. Din.

Being Abdull Asa

Hits guda 15 a jere da Rajesh khanna yayi

Hits guda 15 a jere da Rajesh khanna yayi.



(1) Bandhan (1969) Hit

(2) Doli (1969) Semi Hit

(3) Aradhana (1969) Blockbuster

(4) Do Raaste (1969) Blockbsuter

(5) Kati Patang (1970) Semi Hit

(6) The Train (1970) Hit

(7) Safar (1970) Hit

(8) Sachaa Juhtha (1970) Super Hit

(9) Aan Milo Sajna (1970) Super Hit

(10) Aanand (1970) Hit

(11) Haathi Mere Saathi (1971) Blockbuster

(12) Amar Prem (1971) Semi Hit

(13) Andaz (1971) Hit

(14) Maryada (1971) Hit

(15) Dushman (1971) Super Hit.

CRITICS CHOICE AWARDS २०19: FULL WINNERS

*Critics Choice Awards 2019 🏆: Here’s the Full Winners’ List*


*FILM*

BEST PICTURE

“Roma” (Netflix)

BEST ACTOR

Christian Bale – “Vice” (Annapurna)

BEST ACTRESS – TIE

Glenn Close – “The Wife” (Sony Pictures Classics)

Lady Gaga – “A Star Is Born” (Warner Bros.)

BEST SUPPORTING ACTOR

Mahershala Ali – “Green Book” (Universal)

BEST SUPPORTING ACTRESS

Regina King – “If Beale Street Could Talk” (Annapurna)

BEST YOUNG ACTOR/ACTRESS

Elsie Fisher – “Eighth Grade” (A24)

BEST ACTING ENSEMBLE

“The Favourite” (Fox Searchlight)

BEST DIRECTOR

Alfonso Cuarón – “Roma” (Netflix)

BEST ORIGINAL SCREENPLAY

Paul Schrader – “First Reformed” (A24)

BEST ADAPTED SCREENPLAY

Barry Jenkins – “If Beale Street Could Talk” (Annapurna)

BEST CINEMATOGRAPHY

Alfonso Cuarón – “Roma” (Netflix)

BEST PRODUCTION DESIGN

Hannah Beachler, Jay Hart – “Black Panther” (Disney)

BEST EDITING

Tom Cross – “First Man” (Universal)

BEST COSTUME DESIGN

Ruth Carter – “Black Panther” (Disney)

BEST HAIR AND MAKEUP

“Vice” (Annapurna)

BEST VISUAL EFFECTS

“Black Panther” (Disney)

BEST ANIMATED FEATURE

“Spider-Man: Into the Spider-Verse” (Sony)

BEST ACTION MOVIE

“Mission: Impossible – Fallout” (Paramount)

BEST COMEDY

“Crazy Rich Asians” (Warner Bros.)

BEST ACTOR IN A COMEDY

Christian Bale – “Vice” (Annapurna)

BEST ACTRESS IN A COMEDY

Olivia Colman – “The Favourite” (Fox Searchlight)

BEST SCI-FI OR HORROR MOVIE

“A Quiet Place” (Paramount)

BEST FOREIGN LANGUAGE FILM

“Roma” (Netflix)

BEST SONG

Shallow – “A Star Is Born” (Warner Bros.)

BEST SCORE

Justin Hurwitz – “First Man” (Universal)

*TELEVISION*  
BEST DRAMA SERIES

“The Americans” (FX Networks)

BEST ACTOR IN A DRAMA SERIES

Matthew Rhys – “The Americans” (FX Networks)

BEST ACTRESS IN A DRAMA SERIES

Sandra Oh – “Killing Eve” (BBC America)

BEST SUPPORTING ACTOR IN A DRAMA SERIES

Noah Emmerich – “The Americans” (FX Networks)

BEST SUPPORTING ACTRESS IN A DRAMA SERIES

Thandie Newton – “Westworld” (HBO)

BEST COMEDY SERIES

“The Marvelous Mrs. Maisel” (Amazon)

BEST ACTOR IN A COMEDY SERIES

Bill Hader – “Barry” (HBO)

BEST ACTRESS IN A COMEDY SERIES

Rachel Brosnahan – “The Marvelous Mrs. Maisel” (Amazon)

BEST SUPPORTING ACTOR IN A COMEDY SERIES

Henry Winkler – “Barry” (HBO)

BEST SUPPORTING ACTRESS IN A COMEDY SERIES

Alex Borstein – “The Marvelous Mrs. Maisel” (Amazon)

BEST LIMITED SERIES

“The Assassination of Gianni Versace: American Crime Story” (FX Networks)

BEST MOVIE MADE FOR TELEVISION

“Jesus Christ Superstar Live in Concert” (NBC)

BEST ACTOR IN A LIMITED SERIES OR MOVIE MADE FOR TELEVISION

Darren Criss – “The Assassination of Gianni Versace: American Crime Story” (FX Networks)

BEST ACTRESS IN A LIMITED SERIES OR MOVIE MADE FOR TELEVISION – TIE

Amy Adams – “Sharp Objects” (HBO)

Patricia Arquette – “Escape at Dannemora” (Showtime)

BEST SUPPORTING ACTOR IN A LIMITED SERIES OR MOVIE MADE FOR TELEVISION

Ben Whishaw – “A Very English Scandal” (Amazon)

BEST SUPPORTING ACTRESS IN A LIMITED SERIES OR MOVIE MADE FOR TELEVISION

Patricia Clarkson – “Sharp Objects” (HBO)

BEST ANIMATED SERIES

“BoJack Horseman” (Netflix)


Bollywood's All Time Grossers

Bollywood's All Time Grossers.


 *_*AAMIR_* _*KHAN*_ 

 *YA AJE TARIHIN DA BABU WANI JARIMI DAYA AJE KAMARSA TUN KAFUWAR BOLLYWOOD HAR ZUWA YAU*.

     A kwanakin baya nayi rubutu akan cewar Amir Khan ya doke dukkan wani jarimi wajen aje tarihi a bollywood. A wancan karon na kawo films 16 Wanda babu kamarsu wajen aje tarihin kudaden da suka kawo. Amma sai wasu suka gaza fahimtar abinda nake nufi. 

   Ga jerin finafinan da suka Fi kawo kudi tun daga 2018 har zuwa 1940.
Bayan na kawo su sai in yi bayani Dan kowa ya fahimta.


Movies Year DC.

1) Sanju 2018 342.5 Cr
2) TZH 2017 339.1 Cr 
3) Dangal 2016 487.3 Cr
4) BB 2015 320.4 Cr
5) PK 2014 340.8 Cr
6) Dhoom 3 2013 260.6 Cr 
7) ETT 2012 198.8 Cr
8) Bodyguard 2011 148.8 Cr
9) Dabangg 2010 145.2 Cr
10) 3 Idiots 2009 202.6 Cr
11) Ghajini 2008 114.1 Cr
12) OSO 2007 78.16 Cr
13) Dhoom 2 2006 81 Cr 
14) No Entry 2005 44.72 Cr
15) Veer zara 2004 41.86 Cr
16) Koi mil G. 2003 47.19 Cr
17) Devdas 2002 41.65 Cr
18) Gadar 2001 76.88 Cr
19) KNPH 2000 44.27 Cr
20) HSSH 1999 28 Cr
21) KKHH 1998 45.25 Cr
22) Border 1997 35 Cr
23) Raja H. 1996 48 Cr
24) DDLJ 1995 61 Cr
25)HAHK 1994 69.75 Cr
26) Aankhen 1993 14 Cr
27) Beta 1992 13 Cr
28) Saajan 1991 10 Cr
29) Dil 1990 10 Cr
30) MPK 1989 14 Cr
31) Tezaab 1988 8 Cr
32) Hukumat 1987 5.5 Cr
33) Karma 1986 7 Cr
34) Mard 1985 10 Cr
35) Tohfa 1984 4.5 Cr
36) Coolie 1983 9 Cr
37) Vidhaata 1982 8 Cr
38) Kranti 1981 10 Cr
39) Qurbani 1980 6 Cr
40) Suhaag 1979 5 Cr
41) MKS 1978 8.5 Cr
42) AAA 1977 7.25 Cr
43) Dus Numbri 1976 4.5. Cr
44) Sholay 1975 15 Cr
45) RKAM 1974 5.25 Cr
46) Bobby 1973 5.5 Cr
47) SAG 1972 3.25 Cr
48) HMS 1971 3.5 Cr
49) JMN 1970 4 Cr
50) Aradhana 1969 3.5 Cr
51) Aankhen 1968 3.25 Cr
52) Upkar 1967 3.5 Cr
53) PAP 1966 2.75 Cr
54) Waqt 1965 3 Cr
55) Saagam 1964 4 Cr
56) Mere Mehbub 1963 3 Cr
57) Bees Saal Bad 1962 1.5 Cr
58) Ganga Jamuna 1961 3.5 Cr
59) Mugha-E-Azam 1960 5.5 Cr
60) Anari 1959 1.5 Cr
61) Madhumati 1958 2 Cr
62) Mother India 1957 4 Cr
63) CID 1956 1.25 Cr
64) Shree 420 1955 2 Cr
65) Nagin 1954 1.5 Cr
66) Anarkali 1953 1.25 Cr
67) Aan 1952 1.5 Cr
68) Awaara 1951 1.25 Cr
69) Samadhi 1950 75 Laks
70) Barsaat 1949 1.1 Cr
71) Shaheed 1948 75 Laks
72) Jugnu 1947 50 Laks 73) Anmol Ghadi 1946 1 Cr
74) Zeenat 1945 70 Laks
75) Rattaan 1944 1 Cr
76) Kismet 1943 1 Cr
77) Basanat 1942 80 Laks
78) Khazanchi 1941 70 Laks
79) Zindagi 1940 55 Laks


    Gasu kamar yadda aka gani. 

A rubutu na na baya nayi bayani ne akan finafinan da suka kafa tarihin da babu kamar su. Kasuwancin film a India ya an fara lissafinsa tun daga 1940 da 55 laks. Amma lissafi bai bayya naba sai a 1943 shekarar da film din India ya wuce lisaafin laks ya fara shiga lissafin *Crore*. A 1943 Kismet shine film a India daya fara kawo 1 crore. Wannan tarihin ba za'a taba mantawa da Shiba. Cewar shine film na farko daya fara kawo crore. Shekara 1 Bayan *Kismet. *RATTAAN* shima ya kawo 1 crore a 1944. Amma da yake ba sabon abu ya kawo ba ba Wanda yake maganarsa.



Haka ma in ka dauki *Barsaat* tun daga kismet Ba wani film daya kara koda 0.1 crore sai shi barsaat en. Wannan ya bashi damar shafe tarihin da kismet ya kafa Yazor da nasa. Haka ma *Aan* mai 1.5 crore ya shafe tarihin da Barsaat ya kafa, Dan yazo da k'arin daya haura na barsaat. Haka *Shree 420* haka *Mother India* ya shafe na Aan. Shima *Mughal-E-Azam* ya kere shi. In kuka lura Film en Bobby daya fita a shekara 1973 shima 5.5 crore ya kawo. Amma da yake Mughal-E-Azam ya kawo adadin tun 1960 Ba Wanda ya kawo batun wani film Bobby da yake Ba sabon abu ya kawo Ba. Amma dai tabbas Ba laifi yayi Kokari irin nasaa. Haka ma *Sholay* daya fita 1975 da 15 Crore Ba Wanda ya kawo sama da abinda ya kawo sai a 1994 inda ya kawo 69
75 crore. 



   Dan haka ana magana ne Dan gane da tarihin da film ya kafa. Da lokacin daya dauka kafin wani film en ya kawo sama da abinda ya kawo. Bawai abinda film ya kawo a shekararsa daya fita Ba. Dan abin lurar shine Mudau film en *Sanju* daya fita a 2018. Ya kawo 342.5 crore. Tabbas yayi Kokari, Dan ya kere duk wani film daya fita a 2018 kawo kudi. Amma ai tun 2016 shekaru 2 kafin fitar sanju Ai akwai film en daya kawo sama da kudin daya kawo. Wanda shine film en *Dangal* Dan ya kawo 387.3 crore. Kaga ya wuce shi da kusan crore 45. Amma tabbas yayi Kokari. Sai dai bai zo da abinda da babu Shiba. Dan haka masu cewa Ranbir Kapoor ya takawa *Salman Da Aamir Khan* birki a harkar kasuwancin film a bollywood Ba haka bane. Tabbas dai ya takawa *Salman* *khan* birki Dan yazo da abinda salman khan bai bai taba zuwa da Shiba. Amma batun *AAMIR KHAN* ko kusa. Haka in ka dauko *TZH* 2017 ya kawo 339.1 crore Amma tun 2014 *PK* ya kawo kudin da suka kere Wannan. *TZH Shine ja gaba a 2017 Amma tun 2014 an kawo sama da abinda ya kawo Dan haka bai zo da wani abun da babu Shiba. Amma dai Ba laifi yayi Kokari irin nasa. Haka *BB* a 2015 babu kamar sa. Amma tun 2014 aka kere shi Dan haka shima ba'a maganarsa Dan baizo da abinda da babu shima. Hasalima gaza kawo abinda aka riga aka kawo yayi. Dan haka shima maganarsa ta wuce.




Abinda ya kamata mutane su sani shine **Aamirians* Bawai maganar akan waye *King Khan* ko waye *Box Office King* ce Ba. Mu wani *King Khan* ko *Box Office King* duk mun barwa yara sinew su riqe. Mu batun Da muke shine duk Wanda ya yarda da jarumin sa tom ya kawo a abinda muka kawo In ya isah. Mun bada shekaru 20 nan gaba in an isa a kamo mu ( a kafa tarihi a bollywood) ko a wuce Mu.



      Duk duniya ta shaida Aamir khan shine Jarumi na farko daya fara kawo 100+ crore. Haka Ba Wanda kara koda 0.1 crore shine Wanda ya fara kawo 200+ crore. Haka Ba Wanda ya rage masa hanya shine Wanda ya fara kawo 250+ crore. Haka shine Wanda ya Bude fagen 300+ crore. Gashi nan ya Bude shafin 350+ crore. Duk Wanda yake Jin jarumin sa yakai tom mun Bude masa hanya ya kawo irin abinda muka kawo nan da shekaru 20. 

Rubutu na na gaba zai zone akan waye Real King Of Box Office a yanzu.

 Shin  

*Akshay Kumar* ne

*Ranbir Kapoor* ne Kodai 

*Salman Khan* eine

A biyo Ni.


Up Up Up 

*AAMIR KHAN* 

*MR PERFECTIONIST OF BOLLYWOOD* 

 IN KASO KACE 

 *BOLLYWOOD* *GAME* *CHANGER* 


 _Sameer_ _Ateeq_

Footfalls of Shah Rukh Khan Films 2010-2018




Footfalls of Shah Rukh Khan Films 2010-2018:

My Name Is Khan 1,16,62,000
Ra One 1,61,50,000
Don 2 1,49,27,000
Jab Tak Hai Jaan 1,27,62,000
Chennai Express 2,52,27,000
Happy New Year 1,97,28,000
Dilwale 1,53,78,000
Fan 84,71,000
Dear Zindagi 59,91,000
Raees 1,37,82,000
Jab Harry Met Sejal 55,49,000
Zero 80,00,000(Expected)

WAYE SHAHRUKH KHAN A BOX OFFICE DA BOLLYWOOD INDUSTRY ?

WAYE SHAHRUKH KHAN A BOX OFFICE DA BOLLYWOOD INDUSTRY
************************************************************************************************


Jarumi SRK ya fara film din sa na farko wato deewana a ranar 25 ga watan June 1992, daga nan yayi Chamatkar da Raju Ban Gaya Gentleman
Wata biyar kacal da shigowa industry ya shiga sahun "A Lister" duk da cewa daga deewana sae Chamatkar ne kadai da shi a kasa

 Da film din deewana, jarumi SRK ya lashe kyautar best male debut
A wannan lokacin ne jaridar Film Trade Magazine a cikin shafin labarin su suka rubuta

""Aamir's appeal has definitely got bruises in the Shahrukh Khan Landslide.""

SRK ya zama mashahurin tauraro, shekara daya a industry wato major Superstar da film din #Baazigar. A lokacin shine biggest star na biyu bayan sunny deol. Kamar yadda wani abokin chunky pandey yake cewa

"some stage at baazigar and darr time you knew he was there at the top."

A darr, SRK ya tafi da dukkan yabo daga yan kallo da crtics sanadiyyar cinye sunny deol da ya yi, duk da cewa Sunny Deol ne lead actor, number one box office star, ga kuma SRK a negative role, role din da kusan kowane jarumi a lokacin ke tsoron karɓa saboda gudun samun matsala da fanbase da suka fara ginawa 

A tsakanin August 1993 zuwa August 1996, Sunny deol yana da films guda tara. A cikin su, guda biyar flop suka yi, biyu sukai disaster, darr ne kawai yayi nasara and the credit went to SRK. Kamar yadda box office India suka taba cewa

"public was with Shahrukh Khan's character in these films & sympathy went to him which made him a major star"

Bayan baazigar da darr, SRK ya hada fanbase/fan following masu yawan gaske. Hakan ya zama karo na farko a shekaru sha biyar da Amitabh Bachchan ya samu close marking a bangaren fan following.

SRK ya lashe kyautar filmfare award for best actor da baazigar. Role na Anti hero baya nasara a baya. Hatta Amitabh Bachchan da Dilip kumar sun gwada basu dace ba. SRK ne ya karya wannan kwarin. Ya zamto sa'a ga Yash Raj Films da yash Chopra. Kamar yadda yash Chopra a wani interview aka taba tambayar sa

" I remember after release of Dilwale dulhaniya le jayenge you told me that you had never seen so much money in your life"

Yash Chopra ya amsa da cewa

" its true... DDLJ has done many things for me. It has helped us realized so many of our dreams. When I came to realise that distributors aren't quite upfront in their dealings, I decided to become my own distributor. For the first time we saw big money, I asked my son what he wanted, he said he wanted that we should have our own studio. Today we are ready to open our own state-of-the-art studio.... thanks to DDLJ"

Kabhi Haan Kabhi Naa ya zama ready tun a may 1992, shi ya kamata ya zama Debut na SRK, amma saboda rashin masu saye dole aka ajiye shi. A February 1994 bayan SRK ya zama box office star, film ya fita da sunan SRK, ya saida kansa, aka samu nasara
 Kabhi Haan Kabhi Naa ya zama semi hit a box office. Anjaam ya zama average success amma bai samu zama babban Hit ba. Anjaam ya hada footfalls fiye da wasu Multistarrer hits a 94 irin su Yeh dillagi. An saida shi da tsada ne saboda big starcast da aka hada a film din (SRK and madhuri)
 A lokacin wasu jarumai mata suka magana a kan sa. Mamta take cewa

"Shahrukh has a tremendous fan following

Meenakshi tace

" His magnetism is what makes him special"

Sonali bendre ma tace

"He is a very good human being and a good actor

Wata babbar jarida tayi rubutu a kan sa inda tace

HOTTEST MALE STAR
Invincible Khan

From Fauji boy to an obsessed killer, Shahrukh khan has achieved many success than even he could imagined for himself." 

A December 1994 kuma gidan television na star TV a wani show nasu na karan Arjun suke cewa

" For the first time #Unsalable Salman dares destiny by being cast opposite #Sellout Shahrukh,"

A 1995 karamin film da karamin budget ram Jaane ya yi clashing da babban budget na Aamir khan wato Akele hum Akele tum, kuma ya cinye clash din, kamar yadda a lokacin Box office India suka rawaito cewa 

"Akele hum Akele tum was expected to do better before release due to the combination of Aamir khan and mansoor khan, the combo delivered a huge hit with Qayamat Se Qayamat tak and fair runner jo jhita wohi sikandar, the music had scored and the film had been well promoted by venus but the action masala ram Jaane with Shahrukh Khan easily outshoned Akele hum Akele tum..... Ram Jaane was ahead from day one and remained ahead to the end. Ram Jaane also managed to fare better in overseas despite Akele hum Akele tum having more overseas friendly genre. Akele did better in Us/Canada but was dull in United Kingdom where Ram Jaane was much better "

Films din SRK guda biyu karan Arjun da Trimurti suka balla opening records gaba daya tun daga opening day zuwa opening weekend. Duk a shekara guda. Trimurti shine ya fara kawo 1 crore opening day a tarihin box office.Tun daga 1976 zuwa 2018 tsawon shekaru Arba'in da biyu kenan (42 years) SRK shi yake da record na jarumin da yafi kowanne jarumi saida tickets a shekara guda. Ya saida average ticket da ta haura 10 Crore, wato 10 Crore Footfalls. A Nett Adjust da inflation na yau zai bada 1100Cr+ In a single calendar year. 
A tsawon shekara Arba'in da biyu dinnan Bayan SRK din babu wanda ya kara hada 10 Crore Footfalls a shekara guda,

Mu hadu a cigaban labarin, wannan wasa farin girki ne......

AKK

List of Bollywood Blockbusters Year Wise 2010-2018



List of Bollywood Blockbusters Year Wise 2010-2018:

2010:
1.Dabangg
2.Golmaal 3
2011:
1.Bodyguard
2.Ready
2012:
1.Ek Tha Tiger
2.Dabangg 2
3.Rowdy Rathore
2013:
1.Dhoom 3
2.Chennai Express
3.Krrish 3
4.Yeh Jawaani Hai Deewani
5.Aashiqui 2
2014:
1.PK
2.Kick
2015:
1.Bajrangi Bhaijaan
2.Tanu Weds Manu Returns
2016:
1.Dangal
2.Sultan
2017:
1.Tiger Zinda Hai
2.Golmaal Again
2018:
1.Sanju
2.Padmaavat
3.Simmba
4.Baaghi 2
5.Badhaai Ho
6.Stree

Footfalls of Aamir Khan Films 2010-2018



Footfalls of Aamir Khan Films 2010-2018:

Dhobi Ghat 15,48,000
Talaash 1,09,46,000
Dhoom 3 2,97,93,000
PK 3,50,61,000
Dangal 3,69,96,000
Secret Superstar 50,87,000
Thugs Of Hindostan 1,20,00,000(Expected)

Footfalls of Salman Khan Films 2010-2018




Footfalls of Salman Khan Films 2010-2018:

Veer 73,47,000
Dabangg 2,50,86,000
Ready 1,84,52,000
Bodyguard 2,21,48,000
Ek Tha Tiger 2,47,39,000
Dabangg 2 2,05,28,000
Jai Ho 1,43,98,000
Kick 2,41,92,000
Bajrangi Bhaijaan 3,54,17,000
Prem Ratan Dhan Payo 2,27,63,000
Sultan 3,20,85,000
Tubelight 1,15,74,000
Tiger Zinda Hai 3,08,89,000
Race 3 1,45,00,000(Expected)

Wednesday, 9 January 2019

LIST OF BLOCKBUSTERS OF AMITABH BACHCHAN

List of Blockbusters of Amitabh Bachchan:



1.Roti Kapada Aur Makaan
2.Deewaar
3.Sholay
4.Amar Akbar Anthony
5.Muqaddar Ka Sikandar
6.Suhaag
7.Naseeb
8.Lawaaris
9.Coolie
10.Mard
11.Mohabbatein
12.Kabhi Khushi Kabhie Gham

LIST OF BLOCKBUSTERS OF SUNNY DEOL

Blockbusters of Sunny Deol:


1.Betaab
2.Tridev
3.Ghayal
4.Darr
5.Border
6.Gadar Ek Prem Katha

LIST OF BLOCKBUSTERS OF SHAH RUKH KHAN

List of Blockbusters of Shah Rukh Khan:

1.Darr
2.Karan Arjun
3.Dilwale Dulhania Le Jayenge
4.Dil To Pagal Hai
5.Kuch Kuch Hota Hai
6.Mohabbatein
7.Kabhi Khushi Kabhie Gham
8.Om Shanti Om
9.Rab Ne Bana Di Jodi
10.Chennai Express

Tuesday, 8 January 2019

LIST OF UNSUCCESSFUL FILMS OF HRITHIK ROSHAN

Unsuccessful Films of Hrithik Roshan:



1.Yaadein
2.Aap Mujhe Achche Lagne Lage
3.Na Tum Jaano Na Hum
4.Mujhse Dosti Karoge
5.Main Prem Ki Diwani Hoon
6.Lakshya
7.Kites
8.Guzaarish
9.Mohenjo Daaro
10.Kaabil

LIST OF UNSUCCESSFUL FILMS OF SALMAN KHAN

Unsuccessful Films of Salman Khan:


1.Love
2.Suryavanshi
3.Ek Ladka Ek Ladki
4.Dil Tera Aashia
5.Chandra Mukhi
6.Andaz Apna Apna
7.Chaand Ka Tukda
8.Sangdil Sanam
9.Veergati
10.Yeh Majhdhaar
11.Khamoshi
12.Auzaar
13.Jaanam Samjha Karo
14.Hello Brother
15.Chal Mere Bhai
16.Kahin Pyaar Na Hojaye
17.Tumko Na Bhool Payenge
18.Yeh Hai Jalwa
19.Garv
20.Dil Ne Jise Apna Kahaa
21.Lucky No Time For Love
22.Kyon Ki
23.Shaadi Karke Phas Gaya Yaar
24.Jaan-E-Mann
25.Baabul
26.Salaam-E-Ishq
27.God Tussi Great Ho
28.Yuvvraaj
29.Main Aur Mrs Khanna
30.London Dreams
31.Veer
32.Tubelight

LIST OF UNSUCCESSFUL FILMS OF SHAH RUKH KHAN

List Of Unsuccessful Films of Shah Rukh Khan:


1.Chamatkar
2.Dil Aashna Hai
3.Raju Ban Gaya Gentleman
4.King Uncle
5.Maya Memsaab
6.Zamana Deewana
7.Guddu
8.Oh Darling Yeh Hai India
9.Trimurti
10.English Babu Desi Mem
11.Chaahat
12.Duplicate
13.Dil Se
14.Phir Bhil Dil Hai Hindustani
15.Hey Ram
16.One 2 Ka 4
17.Asoka
18.Yeh Lamhe Judaai Ke
19.Swades
20.Paheli
21.Billu
22.Fan
23.Jab Harry Met Sejal
24.Zero

UNSUCCESSFUL FILMS OF AAMIR KHAN


Unsuccessful Films of Aamir Khan:

1.Raakh
2.Love Love Love
3.Tum Mere Ho
4.Deewana Mujh Sa Nahin
5.Jawani Zindabad
6.Awal Number
7.Afsana Pyar Ka
8.Parampara
9.Isi Ka Naam Zindagi
10.Daulat Ki Jung
11.Andaz Apna Apna
12.Baazi
13.Aatank Hi Aatank
14.Akele Hum Akele Tum
15.1947 Earth
16.Mela
17.Mangal Pandey
18.Dhobi Ghat
19.Thugs Of Hindostan

UNSUCCESSFUL FILMS OF AKSHAY KUMAR

Unsuccessful Films of Akshay Kumar:



1.Saugandh
2.Dancer
3.Mr Bond
4.Deedar
5.Dil Ki Baazi
6.Kayda Kanoon
7.Waqt Hamara Hai
8.Sainik
9.Ashaant
10.Jai Kishen
11.Amaanat
12.Ikke Pe Ikka
13.Zakhmi Dil
14.Hum Hain Bemisaal
15.Paandav
16.Maidan-E-Jung
17.Nazar Ke Samne
18.Tu Chor Main Sipahi
19.Sapoot
20.Lahoo Ke Do Rang
21.Insaaf The Final Justice
22.Daava
23.Tarazu
24.Aflatoon
25.Keemat
26.Angaaray
27.Barood
28.Aarzoo
29.International Khiladi
30.Zulmi
31.Sangharsh
32.Khiladi 420
33.Haan Maine Bhi Pyar Kiya
34.Jaani Dushman
35.Talaash
36.Police Force
37.Aan Men At Work
38.Meri Biwi Ka Jawab Nahin
39.Hatya The Murder
40.Ab Tumhare Hawale Watan Saathiyo
41.Insan
42.Bewafaa
43.Deewane Huye Pagal
44.Dosti Friends Forever
45.Family Ties Of Blood
46.Mere Jeevan Saathi
47.Humko Deewana Kar Gaye
48.Jaan-E-Mann
49.Tashan
50.Chandni Chowk To China
51.8X10 Tasveer
52.Blue
53.Khatta Meetha
54.Action Replay
55.Patiala House
56.Thank You
57.Desi Boyz
58.Joker
59.Once Upon A Time In Mumbaai
60.Boss
61.Entertainment
62.Brothers
63.Singh is Bling

KALMOMIN SOYAYYA DA YAREN INDIANCI

KALMOMIN SOYAYYA DA YAREN INDIANCI 


MERA SAJNI
Masoyiyata

KAISE HO TUM
Ya kake

LAGTA HAI TUM ACHCHA LAGA MERA SAJNI
Da alama kina jin dadi masoyiyata

KUCH NAHIN
Ba komai

MAIN BAHOT ACHCHA HOON
ina lafiya sosai

MERA DIL
Zuciyata

TERA JAANA JAISE KOI BADDU'A
Tafiyarki tamkar jafa'i ne a tare dani

DOOR JA'ONGE HO TUM 
Idan kika nisa dani

MAR JAYENGE HUM
Zan mutu.

MAIN TERE BIN EN LAMHA
Ni idan ba tare dake/kai ba dai dai da sakan

TERE BIN NA MUMKIN APNA GUZARA HAI
Idan ba tare dake ba rayuwata bazata yiwu ba

TU MERA MEHBOOB
Kaine masoyina

TU MERI HAR KHUSHI HAI
Kaine duk farin cikina

MAIN TUMSE BAHOT PYAR KARTA HOON
Ina sonki sosai

*By* *Idris* *india*

JARUMAI MATA 15 DA SUKA YI AIKI DA 3 KHANS

JARUMAI MATA 15 DA SUKA YI AIKI DA 3 KHANS' AAMIR KHAN SHAH RUKH KHAN DA SALMAN KHAN.


(1) ANUSHKA SHARMA
Aunshka tayi Film da Aamir khan a Pk Sannan tayi da Salman khan a Sultan Inda tayi Film uku da Shah rukh khan sune Rab Ne Bana Di jodi, Jab tak hai jan da Zero.


(2) AISHWARYA RAI
Dukda cewa ba a taba ganin Aishwarya Rai da Aamir khan a Film tare ba amma ansakata a lissafi sakamakon wata yar karamar fitowa da tayi a Mela. Sannan tayi finfinai da Salman khan irinsu Hum Dil De Chuke Sanam, Dhaai Akshar Prem ke da Hum Tumhare Hain Sanam. Inda sukayi Josh, Devdas, Shakti, Hum Tum Hare Sanam da Mohabbateing tare da Shah rukh khan.


(3) JUHI CHAWLA
Itama wannan jarumi batayi aiki da Salman khan ba saidai tayi wata yar karamar fitowa a wani Film me suna Deewana Mastana. Juhi Chawla tayi finfianai 10 tare da Aamir khan kadan daga ciki sune Qayamat Se Qayamat Tak, Ishq da sauransu. Sannan tayi Raju Ban Gaya Gentleman, Darr, Ram Jaane, Yeas Boss, Duplicate, Phir Bhi Dil Hai Hindustani, One 2 Ka 4, Paheli da Bhootnath.


(4) KAJOL
Kajol tayi Fanaa da Aamir khan. Tayi Pyaar Kiya To Darna Kya da Salman khan. Sannan tayi Ddlj My name is khan Kuch kuch hota hai da sauransu tare da Shah rukh.


(5) KAREENA KAPOOR
Tayi 3 Idiots da Aamir khan. Tayi Bodyguard, Bajrangi Bhaijan da sauransu da Salman khan. Sannan tayi Asoka, Raone da sauransu da Srk.


(6) KARISMA KAPOOR
Tayi Raja Hindustani da Aamir khan. Tayi Andaz Apna Apna, Biwi No.1 Judwaa da sauransu tare Salman khan. Sannan tayi Dil to Pagal Hai da Shah rukh khan.


(7) KATRINA KAIF
Tayi Dhoom3, Thug of Hindustan tare da Aamir khan. Tayi Ek tha tiger, Maine pyar kyun kiya, Partner, Tiger zind hai da sauransu tare da Salman khan. Tayi Jab Tak Hai Jaan da zero tare da Shah rukh khan. 



MADHURI DIXIT
Tayi Dil da Aamir khan. Tayi Houm aake Hai koun, Saajan da Dil tera Aashiq tare da Salman khan. Sannan tayi Dil to Pagal Hai, Koyla da Devdas tare da Shah rukh khan.


(9)MANISHA KOIRALA
Tayi Akele Hum Akele Tum da Mann da Aamir khan. Tayi Khamoshi, Majhadaar da Sangdil Sanam da Salman khan. Sannan tayi Dil se da Guddu da Shah rukh khan. 



(10) PRIETY ZINTA
Tayi Dil Chahta Hai da Aamir khan. Tayi Dil Ne Jise Apna Kaha, Jaan E-Mann da Har Dil Jo Pyaar Karega da Salman khan. Sannan tayi Veer Zaara da Kal Ho Na Ho da Shah rukh khan.


(11) RANI MUKERJI
tayi Ghulam da Aamir khan. Tayi Kahin Pyaar Na Ho Jaaye da Chori Chori chupke Chuple da Salman khan. Sannan tayi Kuch Kuch Hota Hai, Chalte Chalte, Pehli da Kabji Alvida Na Kehna da Shah rukh khan.


(12) RAVEENA TANDON
Tayi Andaz Apna Apna da Parampara da Aamir khan. Tayi Patthar Ke Phool da Salman khan. Tayi Zamaana Deewana da Shah rukh khan.


(13) SONALI BENDRE
Tayi Sarfarosh da Aamir khan. Tayi Hum Saath Saath Hain da Salman khan. Tayi Duplicate da Shah rukh khan.


(14) TWINKLE KHANNA
Tayi Mela da Aamir khan. Tayi Jab Pyaar Kisise Hota Hai da Salman khan. Tayi Badshah da Shah rukh khan.


(15) Urmila Matondkar
tayi Rangeela da Aamir khan. Tayi Jaanama Samjha Karo da Salman khan. Tayi Chamtkar da Shah rukh khan.


 

Being Abdull Asa

SHARHIN FIM ƊIN CAPTAIN AMERICA: THE WINTER SOLDIER

SHARHIN FIM ƊIN CAPTAIN AMERICA: THE WINTER SOLDIER 


Captain America: The Winter Soldier fim ɗin jarumta ne da aka fitar da shi a cikin shekara ta 2014 a Ƙasar Amurka. Labarin fim ɗin ya samo asali ne daga littattafan almara mai suna Captain America wanda Joe Simon da Jack Kirby suka wallafa a ƙarƙashin Kamfanin Marvel Comics. Kamfanin Marvel Studios ne ya ɗauki nauyin Fim ɗin Yayinda Kamfanin Walt Disney Motion Pictures ya rarrabashi. 

 Fim ɗin shi ne na biyun Captain America: The First Avenger (2011) kuma Fim na tara daga cikin Fina Finan duniyar Marvel mai suna Marvel Cinematic Universe (MCU). Anthony da Joe Russo sune suka bada umurnin Fim ɗin, yayin Christopher Markus Stephen McFeely suka rubuta kuma suka tsara. Anyi na ukun Fim ɗin mai suna Captain America: Civil War. 

An fara Ɗaukar wannan Fim ne a cikin watan Afrilu 2013 a birnin Los Angeles, California, Kafin daga baya aka koma Washington, D.C. da Cleveland, Ohio .
 
An fara kallon Captain America: The Winter Soldier ne a birnin Los Angeles a Ranar 13 ga watan Maris 2014, sannan aka sake shi a ranar 4 ga watan Afrilu 2014 a zubin 2D, 3D , da IMAX 3D. Wannan Fim ya samu gagarumar nasara kuma an yaba masa sosai ba kaɗan ba musamman a fannin sauti, faɗa Kafce bada umurni, labari da dai sauran su. Bugu da ƙari, fim ɗin ya kawo kuɗi kimanin Dala miliyan $714 a harkar Kasuwancin Fina Finan duniya baki ɗaya, hakan yasa ya zama Fim na bakwai da yafi kowanne kawo kuɗi a 2014. Har wa yau, fim ɗin ya samu damar shiga gasannin Fina Finai da dama. 

LABARIN FIM ƊIN 


Shekaru biyu bayan artabun New York,
Yanzu Steve Rogers yana aiki ne a Washington, D.C. Wa Ƙungiyar S.H.I.E.L.D. a ƙarƙashin Darakta Nick Fury , Yayin da yake koyon ci gaba da rayuwa a cikin wannan al'umma ta yanzu. 

Watarana sai aka aika Rogers, Natasha Romanoff da wata tawagar yaƙi da ta'addanci ta ɓangaren S.H.I.E.L.D. Mai suna S.T.R.I.K.E. Wace Rumlow yake Jagoranta domin su tseratar da wasu Kamammu daga wani jirgin ruwan S.H.I.E.L.D. Wanda Georges Batroc da muƙarraban sa suka kama. 

Ana tsaka da aiki, sai Rogers ya gano cewa Romanoff tana da wani aikin kuma da aka bata, wanda shi ne ta kwashi wasu bayanai daga Na'ura mai ƙwaƙwalwar jirgin ta kaiwa Fury. 

Daga nan sai ya tafi Hedikwatar S.H.I.E.L.D. domin ya ƙalubalanci Fury, anan ne aka yi masa bayani dangane da shirin INSIGHT, wasu Jibga-jibgan jiragen yaƙi ne guda uku waɗanda aka haɗa su da tauraron ɗan adam domin yin leƙen asiri waɗanda umurni kawai za'a basu nan take zasu kashe duk wani wanda zai kawo wa al'umma hari. 

Ganin cewa ya kasa buɗe waɗannan bayanai da Romanoff ta kawo masa, sai Fury ya fara zargin wannan shiri na INSIGHT don haka sai ya nemi wani babba daga cikin Jami'an S.H.I.E.L.D. Wanda shi ne Sakataren kula da harkar tsaro na ƙasa wato Alexander Pierce da ya Jinkirtar da shirin. 

Yayinda ya fita domin yin wata tafiya tare da Maria Hill , sai wasu mahara suka kaiwa Fury hari, wanda ke Jagorantar su kuwa wani Fitaccen Masheƙi ne mai suna Winter Soldier. Fury dai ya samu ya gudu izuwa mazaunin Rogers inda ya sanar da shi cewa an samu matsala a Ƙungiyar S.H.I.E.L.D. Inda a nan take Winter Soldier ya harbe Fury a dai dai lokacin da yake bashi wani matattarar bayanai wanda ke ƙunshe da bayanan da Romanoff ta samo daga cikin wannan jirgi. 

An bayyana Fury a matsayin matacce yayin da ake yi masa aiki, Inda Maria Hill ta tafi da gangar jikin sa. Washe gari sai Pierce ya kira Rogers izuwa Hedikwatar su, da Rogers yaƙi basu bayanan Fury, sai Pierce ya bayyana shi a matsayin ɗan gudun Hijira sannan yasa tawagar S.T.R.I.K.E. su kama shi, daga nan sai Rogers ya haɗu da Romanoff bayan sun yi amfani da bayanan da ke ciki, sai suka gano wani ƙaramin Sansanin S.H.I.E.L.D. da ke ɓoye a New Jersey. 

A can ne suka kunna wata Na'ura mai ɗauke da hankalin Arnim Zola. A nan ne Zola yake bayyana musu cewa ai tun lokacin da aka kafa Ƙungiyar S.H.I.E.L.D. bayan yaƙin duniya na biyu, Jami'an Hydra suke ta aiki a cikin ta ba tare da an sani ba, suna ta jawo Bala'i a duniya don akai matakin da jama'a zasu miƙa ƴancin su domin a basu kariya. 

Da ƙyar Rogers da Romanoff suka tsira sakamakon wata nakiya da jirgin S.H.I.E.L.D. Ya jefawa Sansanin. A nan ne kuma suka gano cewa Pierce shi ne jagoran Hydra a cikin ƙungiyar S.H.I.E.L.D. Rogers da Romanoff sai suka nemi taimakon wani tsohon sojan sama mai suna Sam Wilson , tare da rigar tashin sa. Bayan sun gano cewa Jami'in S.H.I.E.L.D. Jasper Sitwell shima ɗan Hydra ne, sai suka tilasta shi yi musu bayani. A nan ne ya bayyana musu cewa wannan shiri na INSIGHT an tsara shi ne da nufin ya kashe duk wani mutum da ake tunanin zai iya zama haɗari wa duniya a nan gaba, kuma hakan zai faru ne da zarar an baiwa na'urar da ke tauraron ɗan adam umurni domin cike take da bindigu. 

Kwatsam sai Winter Soldier ya kawo ma su Rogers hari inda nan take ya kashe Sitwell. A nan ne Rogers ya fahimci cewa Winter Soldier fa ba kowa bane face abokin sa Bucky Barnes Wanda Kowa yayi tunanin ya mutu. Ashe bai mutu ba, hydra ne suka ɗauke shi suka juyar masa da tunani. Daga nan sai Maria Hill ta ɗauke su izuwa wani keɓantaccen gida inda suka yi ido biyu da Fury, ashe bai mutu ba, kawai dai yayi basaja ne. A nan ne Fury ya bayyana musu shirin sa na daƙile shirin INSIGHT ta hanyar canja wasu Na'urori guntaye da ke jikin jiragen. 

Bayan Membobin Ƙungiyar tsaro ta duniya gaba ɗaya sun taru, sai Rogers yayi wata Sanarwa dangane da halin da ake ciki tare da yunƙurin hydra na son ganin bayan dubunnan Jama'a, Romanoff, wacce ita kuma ta yi ɓadda bami a matsayin ɗaya daga cikin Membobin Ƙungiyar sai ta ƙwace Makamin Pierce, a nan ne Fury ya shigo ya tilastawa Pierce ya buɗe tuƙullumar bayanan Ƙungiyar S.H.I.E.L.D. domin Romanoff ta samu damar watsawa duniya MUHIMMAN bayanai dangane da shirin Hydra. Bayan wata ƴar Fafatawa, sai Fury ya kashe Pierce. 

A can gefe kuma, Rogers da Wilson sun samu damar canja waɗannan Guntayen Na'urori na Jirage biyu, sai dai Winter Soldier ya Lalatawa Wilson rigar tashin sa, sannan suka fafata da Rogers a kan na ukun. Da ƙyar dai Rogers ya samu ya canja wannan na'urar jirgi na uku wanda hakan ya baiwa Maria Hill damar sanya jiragen su harbe kansu maimakon su harbe mutane. 

 Daga nan sai Rogers yaƙi yaƙar Winter Soldier bisa tunanin yin hakan zai bashi damar riskar abokin sa. Yayin da waɗannan Jirage suka rikito akan wanda Su Rogers suke ciki, sai suka faɗa wani kogi. Daga nan sai Winter Soldier ya Ciro Rogers daga Kogin a sume, sannan ya shige daji. 


Ganin cewa Ƙungiyar S.H.I.E.L.D. tana cikin damuwa Romanoff sai ta bayyana a gaban Kwamitin Sanatoci domin gabatar da jawabi, yayin da shi kuma Fury ya tafi Gabashin Yuropiya domin gano tare da tarwatsa sauran Sansanonin Hydra. Rogers da Wilson kuma sai suka bazama neman Winter Soldier yayin da shi kuma Rumlow, wanda ɗan Hydra ne yake jinya a asibiti sakamako munanan raunuka da ya sa. 

A wata fitowa ta ƙarshe, an nuna Baron Wolfgang von Strucker a wani ɗakin gwaje-gwaje na Hydra Yayinda malaman kimiyya suke karantar wata sandar tsafi, ga kuma wasu mutum biyu nan da aka yiwa aiki, ɗaya yana da ƙarfin gudu ne kamar walƙiya, Yayinda ɗayar kuma take iya sarrafa tsafi daga Zuciyar ta. 

An kuma nuno Barnes Yayinda ya je gaban wani hoto da aka Manna domin tunawa da shi. 


JARUMAN FIM ƊIN DA MATSAYIN DA SUKA FITO A CIKIN SA 


* Chris Evans - Steve Rogers / Captain America

* Scarlett Johansson - Natasha Romanoff / Black Widow

* Sebastian Stan - Bucky Barnes / Winter Soldier

* Anthony Mackie - Sam Wilson / Falcon

* Cobie Smulders - Maria Hill 

* Frank Grillo - Brock Rumlow

* Emily VanCamp - Sharon Carter / Agent 13

* Hayley Atwell - Peggy Carter 

* Robert Redford - Alexander Pierce

* Samuel L. Jackson - Nick Fury

* Toby Jones - Arnim Zola 

 * Maximiliano Hernández - Jasper Sitwell

* Garry Shandling - Senator Stern 

* Georges St-Pierre - Georges Batroc

* Callan Mulvey - Jack Rollins



<><><><><><>>><><><><><><>
___________________________________

●●●●●●●●●●●●●●●●●●●●●●●●

<••••••••••••••••••••••••••••>

👳🏻‍♂ *_Haiman Raees_* <••••••••••••••••••••••••••••>

*_"""""""""""""""""""""""_*
📱 _*Phone:*_
 08185819176
*_"""""""""""""""""""""""_*
🌐 _*Web:*_ www.haiman.com.ng

*_"""""""""""""""""""""""_*
🖥 _*Facebook:*_ www.facebook.com/HaimanRaees 

*_""""""""""""""""""""""""_*
🌀 _*Twitter:*_ @HaimanRaees 

*_"""""""""""""""""""""""_*
 🎡 _*Instagram:*_ Haimanraees 
*_"""""""""""""""""""""""_*
 📧 _*Email:*_ Infohaiman999@gmail.com
*_"""""""""""""""""""""""_*
Miyan Bhai Ki Daring...